Ý nghĩa của viêc đeo nhẫn ở ngón giữa

Thảo luận trong 'Tâm sự' bắt đầu bởi mll, 24/8/09.

1. mll

mll New Member

Đã thích:
    0
    Mình và ny có giận nhau, bữa nay gặp lại nói chuyện thì mình để ý thấy cô ấy có đeo 1 cái nhẫn ở ngón giữa, ko bít ý nghĩa của nó là gì nhỉ. Cần sự tư vẫn của anh em Thanks

Đang tải...
  2. mylove50000

mylove50000 New Member

Đã thích:
    0
    Là đơn giản vì con bé thích thế (thấy đeo ngón đấy đẹp), đừng suy nghĩ nhiều quá :-*

3. haingungoc

haingungoc New Member

Đã thích:
    0
    Ý nghĩa của các ngón tay rất nhiều phiên bản khác nhau :D.Nói chung thích đeo đâu kệ..kể cả đeo áp út :-?.Giờ con gái nó thích đeo loạn xạ lên ý mà

Còn nếu thích nghiên cứu thì google ra nhiều lắm.
    Ví dụ như ở VN nghe nói con gái đeo nhẫn ở ngón áp út tay phải cũng có nghĩa là có chồng, nhưng ở phương Tây thì đó là góa chồng :-?.Biết tin cái nào

Ngón giữa thường thiên về cá nhân, chính bản thân mình.( hiểu sao thì hiểu :-? )

4. jumongsl

jumongsl New Member

Đã thích:
    0
    Đeo nhẫn ngón giữa đúng là mỗi nước quan niệm khác nhau, có nơi thì nó cho biết người đó đã/sắp cưới/đính hôn/có người yêu, có chỗ thì lại mang ý nghĩa "I'm free" :)) Tốt nhất là hỏi thẳng đi :D

5. netham

netham New Member

Đã thích:
    0
    Chung quy đừng mất công suy đoán những hành động mập mờ của con gái.Ko bao giờ đoán đúng được :-".Dù có đúng thì nó lại tự bịa ra thêm 1 nghĩa khác và dần dần chạy theo cái hướng suy nghĩ mới bịa ra đó =))

6. polphin

polphin New Member

Đã thích:
    2
    thật sự thì mọi việc đang rất là căng thằng mình đang tìm đầu mối để tháo gỡ :(

7. nguyenthuthuy912

nguyenthuthuy912 New Member

Đã thích:
    0
    chả có gì đâu bạn ơi nó thích thì nó đeo vậy suy nghĩ làm gì cho mệt xác

8. admin

admin Administrator

Đã thích:
    0
    Ý nó nói bạn cần xử dụng 1 cái gì ở "giữa" để cân bằng cho nó=))

9. phottoshop

phottoshop New Member

Đã thích:
    0
    @@
    nghe theo chú này chắc teo wa[-X

10. tuannh10

tuannh10 New Member

Đã thích:
    0
    @@
    nghe theo chú này chắc teo wa[-X

11. thiensonnt

thiensonnt New Member

Đã thích:
    0
    ngón giữa :chưa có chồng =P~
    ngón áp út : có chồng rồi :-<
    ngón út: chồng chết rồi :|....
    ngón cái và ngón trỏ: ko mang ý nghĩa gì nhiều,đơn giản là để đẹp và phá cách 1 chút thì đeo ngón đấy :)...

12. seasea

seasea New Member

Đã thích:
    0
    ngón giữa :chưa có chồng =P~
    ngón áp út : có chồng rồi :-<
    ngón út: chồng chết rồi :|....
    ngón cái và ngón trỏ: ko mang ý nghĩa gì nhiều,đơn giản là để đẹp và phá cách 1 chút thì đeo ngón đấy :)...

13. violetmallow

violetmallow New Member

Đã thích:
    0
    Sao mình nghe 1 đứa bạn nói con gái đeo ngón giữa nghĩa là có bạn trai rồi, Ko bít đúng ko??

14. smalldolphin

smalldolphin New Member

Đã thích:
    0
    Sao mình nghe 1 đứa bạn nói con gái đeo ngón giữa nghĩa là có bạn trai rồi, Ko bít đúng ko??

15. tht1802

tht1802 New Member

Đã thích:
    0
    Thì như tớ nói rồi đấy, mỗi nơi một quan niệm mà, bạn cậu đọc ở chỗ có quan niệm như vậy, còn cậu kia đọc được ở chỗ ngược lại =))

Tóm lại là bọn con gái chúng nó rắc rối lắm, hỏi thẳng chưa chắc đã đúng nữa là đoán ;))

16. Willdoub

Willdoub New Member

Đã thích:
    0
    Thì như tớ nói rồi đấy, mỗi nơi một quan niệm mà, bạn cậu đọc ở chỗ có quan niệm như vậy, còn cậu kia đọc được ở chỗ ngược lại =))

Tóm lại là bọn con gái chúng nó rắc rối lắm, hỏi thẳng chưa chắc đã đúng nữa là đoán ;))

17. quynhanh_1111

quynhanh_1111 New Member

Đã thích:
    0
    Có 1 bài thơ về ý nghĩa của các ngón....
    bắt đầu từ đầu tiên là ngón cái bàn tay trái...dần dần 1 từ là 1 ngón tay,cứ tiếp tục như vậy :
    "Chưa có chồng thì đeo ngón này,có chồng rồi thì đeo ngón này,chồng chết rồi thì đeo ngón này"
    Ngón giữa ko phải có bạn trai đâu ạ :|....Nghe linh tinh thì ráng mà chịu ;))

18. lhnhot

lhnhot New Member

Đã thích:
    0
    Có 1 bài thơ về ý nghĩa của các ngón....
    bắt đầu từ đầu tiên là ngón cái bàn tay trái...dần dần 1 từ là 1 ngón tay,cứ tiếp tục như vậy :
    "Chưa có chồng thì đeo ngón này,có chồng rồi thì đeo ngón này,chồng chết rồi thì đeo ngón này"
    Ngón giữa ko phải có bạn trai đâu ạ :|....Nghe linh tinh thì ráng mà chịu ;))

19. tery117

tery117 New Member

Đã thích:
    0
    ôi má ơi, má có dạy con đeo nhẫn vào ngón tay giữa của n/y con bao giờ đâu nhỉ =))
    Thích thì đeo chứ có j đâu mà phải suy nghĩ.

20. lapnghiep85dda

lapnghiep85dda New Member

Đã thích:
    0
    ôi má ơi, má có dạy con đeo nhẫn vào ngón tay giữa của n/y con bao giờ đâu nhỉ =))
    Thích thì đeo chứ có j đâu mà phải suy nghĩ.

Đang tải...