ức chế kg biết cách dậy vợ mong cao thủ chỉ giúp kg dùng bạo lực

Thảo luận trong 'Tâm sự' bắt đầu bởi Tam Binh, 27/10/11.

1. Tam Binh

Tam Binh New Member

Đã thích:
    0
    Tính mình thì hay nỗi máu điên lên khi bị cãi lại,mà vợ mình thì có cai tật sai cứ thích cãi ngang thành ra rất khó nói chuyện với nhau...dạo này gia đình hơi khó khăn nên lại cằng ức chế, mình kễ sơ 1 số chuyện cho mọi người biết tính vợ mình.
    Nhà mình có cho 1 bác gần 7x thuê phòng bác ây có chuyện trể tiền phòng khoản 1-2 tuần,dù gi ngươi ta cũng tuổi ông tuổi bà mình cái danh dự của ngươi ta rất cao nên mình kg có dòi thẳng ,vậy mà vợ mình nó lên dòi rồi nt nói dủ thứ ,bác ây phải dọn đi bác ở nhà mình cũng 1 năm rưỡi hơn. Mình giải thích cho vợ hiểu người ta gần 7 chục tuổi cái tự trong cao lằm đáng tuổii ông bà mình em ăn nói cư xử vây sao dc,thì bả nhảy vào họng thế người ta thiếu tiền phải năn nỉ đi xin ah...abc...xyz đủ kiểu,vậy là chữi nhau um cả lên.

Rồi như sáng nay có người trên trung tâm internet gọi để thâu tiền mình đang buôn ngủ kg muôn bắt máy nên để đó bả băt lên kêu lộn số rồi kg phải số của mình ,mình mới nói em làm gi kỳ vậy người ta hiểu làm thì mất uy tín,vậy bả củng giảy lên tôi làm gi cũng sai rồi lại um sum tiếp. trước h mấy chục lần vậy riêc mình thấy chịu hết nổi. Mong ai cao tay chỉ giúp

Đang tải...
  2. suzanna

suzanna New Member

Đã thích:
    0
    - Nghe kể vụ đầu thôi là thấy vợ bác thiếu mất cái chữ TÂM và chữ ĐỨC rồi :| ...... Cãi vậy mà không cho ăn tát thì cũng sẽ xảy ra tình trạng như bác Thuần mà thôi :-< ......

3. pham1962

pham1962 New Member

Đã thích:
    0
    tát ngay !!!!!!!!!!!!!!!! còn nước còn Tát !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

4. giatrieunh

giatrieunh New Member

Đã thích:
    0
    tát ngay !!!!!!!!!!!!!!!! còn nước còn Tát !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

5. demtrang2205

demtrang2205 New Member

Đã thích:
    0
    Từ sau ko cãi tay đôi. Tao nói thì mày phải im mà nghe. Làm đc tính tiếp.
    Ng ta giải thích thì phải nghe >>> suy nghĩ >>> đồng ý hoặc ko >>> phản bác. Đúng quy trình đã rồi muốn gì mới đc. Còn cứ nhoi lên thế kia thì chỉ trách bác tìm hiểu ko kĩ thôi, tỉ lệ dạy dỗ bây giờ gian nan lắm. Nói chung bác phải rắn mặt và nghiêm túc + nói có chất lượng.

Những việc sai trái rành rành vợ bác làm, giờ bác hỏi nguyên do vì sao vợ làm như thế >>> lắng nghe giải thích >>> đề ra những phương án tích cực khác >>> hỏi tại sao ko chọn >>> nêu ưu điểm của những pp đó + khuyết điểm của những pp vợ bác làm >>> thiệt hại lâu dài của bọn đấy >>> đúc kết quan điểm của bác >>> vợ bác chọn lựa 1 pp phù hợp dung hòa đc >> thống nhất & thực hiện >>> đi chơi ăn mừng =))

Qui trình dạy ng yêu của tui đó =)) Cũng hay làm tôi lên ruột lắm.

Chuẩn

6. Blueriver

Blueriver New Member

Đã thích:
    0
    Từ sau ko cãi tay đôi. Tao nói thì mày phải im mà nghe. Làm đc tính tiếp.
    Ng ta giải thích thì phải nghe >>> suy nghĩ >>> đồng ý hoặc ko >>> phản bác. Đúng quy trình đã rồi muốn gì mới đc. Còn cứ nhoi lên thế kia thì chỉ trách bác tìm hiểu ko kĩ thôi, tỉ lệ dạy dỗ bây giờ gian nan lắm. Nói chung bác phải rắn mặt và nghiêm túc + nói có chất lượng.

Những việc sai trái rành rành vợ bác làm, giờ bác hỏi nguyên do vì sao vợ làm như thế >>> lắng nghe giải thích >>> đề ra những phương án tích cực khác >>> hỏi tại sao ko chọn >>> nêu ưu điểm của những pp đó + khuyết điểm của những pp vợ bác làm >>> thiệt hại lâu dài của bọn đấy >>> đúc kết quan điểm của bác >>> vợ bác chọn lựa 1 pp phù hợp dung hòa đc >> thống nhất & thực hiện >>> đi chơi ăn mừng =))

Qui trình dạy ng yêu của tui đó =)) Cũng hay làm tôi lên ruột lắm.

Chuẩn

7. anhtuan3134

anhtuan3134 New Member

Đã thích:
    0
    Tát để chứng tỏ vị thế của người làm chủ gia đình và cũng để dạy dỗ lại.

8. unknow

unknow New Member

Đã thích:
    0
    Tát để chứng tỏ vị thế của người làm chủ gia đình và cũng để dạy dỗ lại.

9. anhduc01

anhduc01 New Member

Đã thích:
    0
    ng iu của tui cũng hổ báo lắm hix nhiều lúc căng lên chỉ biết nhường cho qua :(

10. tuannh10

tuannh10 New Member

Đã thích:
    0
    ng iu của tui cũng hổ báo lắm hix nhiều lúc căng lên chỉ biết nhường cho qua :(

11. mynguyenhuu

mynguyenhuu New Member

Đã thích:
    0
    Tưởng đang đi học chứ =))

12. quanghuyen214

quanghuyen214 New Member

Đã thích:
    0
    Tưởng đang đi học chứ =))

13. phuongbui2608

phuongbui2608 New Member

Đã thích:
    0
    Tình hình này, thì phải đem gửi về nơi sản xuất bảo hành thôi.

Vợ cậu đang phá phúc nhà cậu rồi (mặc dù mục đích là không có gì sai trái, nhưng phương pháp thì không phải là chính đạo), không làm nhanh thì nát nhà. Đầu tiên là vợ cậu lủng nặng nề về phần lễ giáo cơ bản, cái cách "nói chuyện" đòi tiền ông 7x như thế là rất tệ, thể hiện sự thiếu hụt về văn hóa và giáo dục, chưa kể cái vụ khóc bù lu bù loa thế kia thì tôi đồ rằng cậu đã chiều vợ một cách quá đáng, hoặc cậu đang tu luyện "bất tử chân kinh" bằng cách đội vợ lên đầu, trường hợp đặc biệt là cậu không quan tâm gì tới gia đình nhỏ của cậu (nhưng tôi đoán là không phải thế). Có chăng là vợ cậu đang nắm quyền chủ động về kinh tế trong nhà ???

Cậu nên nhớ, ở VN, với văn hóa phương Đông, gia đình có tôn ti trật tự, người chồng là trụ cột trong nhà, nên nói thẳng luôn, éo có chuyện vợ cãi chồng, vấn đề là vợ phải biết "nể" mình và cư sử đúng mực, đúng thiên chức trong gia đình của mình, đạt được điều đó không nhất thiết phải dùng bạo lực (nhưng đôi khi, nó là phương pháp hữu hiệu và giải quyết nhanh gọn vấn đề). Và cậu phải nhớ rằng cậu còn phải làm gương cho thế hệ sau.

Tôi nghĩ giờ nên làm biện pháp mạnh, giải thích cho vợ về những lề thói xã hội đó, rồi đem vợ về nhà ngoại, nói với bố vợ (mẹ vợ thì ngồi nghe thôi nhé, chim cú vài câu vớ vẩn thì kệ, nhưng nói chuyện chủ đạo là bố vợ, tới đây tôi lại nghĩ tới trường hợp bố vợ chủ thớt đạt "bất tử chân kinh" tầng thứ 9 thì đúng là cậu còn phải khổ rất nhiều nữa =))) 1 câu duy nhất: "con bất lực trong việc dạy vợ con, mong bố mẹ giúp con, từ giờ vợ con sẽ ở lại với bố mẹ cho tới khi vợ con hiểu được vấn đề đó". Có hỏi thì cứ nhẹ nhàng trả lời cho bố vợ hiểu, vợ có cướp lời cãi vã này nọ thì chỉ luôn: "đấy bố xem, vấn đề là thế đó ...", nhớ cài thêm 1 câu với vợ: "anh rất yêu em, nhưng em chưa đủ tư cách làm vợ anh" hoặc "anh rất yêu em, nhưng chừng nào em hiểu được tình yêu là chưa đủ cho 1 gia đình thì lúc đó ta sẽ nói chuyện lại". Tôi không hiểu rõ chi tiết về cuộc sống của chủ thớt, nhưng phương pháp và mục đích là như thế, đừng áp dụng rập khuôn nhé :-??.

Trả vợ về nhà xong thì đổi khóa ở nhà mình luôn ... rủi ro thì cũng đành chấp nhận.

Sống trên đời, giữ được TÂM mình sáng và tích ĐỨC cho con cháu sau này là tâm nguyện lớn nhất của tôi. Thiết nghĩ chủ thớt nên cân nhắc điều này, và vợ cũng phải hiểu điều này.

Nhắc lại, lý thuyết là thế, đưa ra phương pháp và mục đích :-??, dạy vợ không dùng vũ lực - rất khó - nhưng không phải không làm được :-??, dạy được vợ hay không là do mình thôi :-??.

14. huongquoc

huongquoc New Member

Đã thích:
    0
    Tình hình này, thì phải đem gửi về nơi sản xuất bảo hành thôi.

Vợ cậu đang phá phúc nhà cậu rồi (mặc dù mục đích là không có gì sai trái, nhưng phương pháp thì không phải là chính đạo), không làm nhanh thì nát nhà. Đầu tiên là vợ cậu lủng nặng nề về phần lễ giáo cơ bản, cái cách "nói chuyện" đòi tiền ông 7x như thế là rất tệ, thể hiện sự thiếu hụt về văn hóa và giáo dục, chưa kể cái vụ khóc bù lu bù loa thế kia thì tôi đồ rằng cậu đã chiều vợ một cách quá đáng, hoặc cậu đang tu luyện "bất tử chân kinh" bằng cách đội vợ lên đầu, trường hợp đặc biệt là cậu không quan tâm gì tới gia đình nhỏ của cậu (nhưng tôi đoán là không phải thế). Có chăng là vợ cậu đang nắm quyền chủ động về kinh tế trong nhà ???

Cậu nên nhớ, ở VN, với văn hóa phương Đông, gia đình có tôn ti trật tự, người chồng là trụ cột trong nhà, nên nói thẳng luôn, éo có chuyện vợ cãi chồng, vấn đề là vợ phải biết "nể" mình và cư sử đúng mực, đúng thiên chức trong gia đình của mình, đạt được điều đó không nhất thiết phải dùng bạo lực (nhưng đôi khi, nó là phương pháp hữu hiệu và giải quyết nhanh gọn vấn đề). Và cậu phải nhớ rằng cậu còn phải làm gương cho thế hệ sau.

Tôi nghĩ giờ nên làm biện pháp mạnh, giải thích cho vợ về những lề thói xã hội đó, rồi đem vợ về nhà ngoại, nói với bố vợ (mẹ vợ thì ngồi nghe thôi nhé, chim cú vài câu vớ vẩn thì kệ, nhưng nói chuyện chủ đạo là bố vợ, tới đây tôi lại nghĩ tới trường hợp bố vợ chủ thớt đạt "bất tử chân kinh" tầng thứ 9 thì đúng là cậu còn phải khổ rất nhiều nữa =))) 1 câu duy nhất: "con bất lực trong việc dạy vợ con, mong bố mẹ giúp con, từ giờ vợ con sẽ ở lại với bố mẹ cho tới khi vợ con hiểu được vấn đề đó". Có hỏi thì cứ nhẹ nhàng trả lời cho bố vợ hiểu, vợ có cướp lời cãi vã này nọ thì chỉ luôn: "đấy bố xem, vấn đề là thế đó ...", nhớ cài thêm 1 câu với vợ: "anh rất yêu em, nhưng em chưa đủ tư cách làm vợ anh" hoặc "anh rất yêu em, nhưng chừng nào em hiểu được tình yêu là chưa đủ cho 1 gia đình thì lúc đó ta sẽ nói chuyện lại". Tôi không hiểu rõ chi tiết về cuộc sống của chủ thớt, nhưng phương pháp và mục đích là như thế, đừng áp dụng rập khuôn nhé :-??.

Trả vợ về nhà xong thì đổi khóa ở nhà mình luôn ... rủi ro thì cũng đành chấp nhận.

Sống trên đời, giữ được TÂM mình sáng và tích ĐỨC cho con cháu sau này là tâm nguyện lớn nhất của tôi. Thiết nghĩ chủ thớt nên cân nhắc điều này, và vợ cũng phải hiểu điều này.

Nhắc lại, lý thuyết là thế, đưa ra phương pháp và mục đích :-??, dạy vợ không dùng vũ lực - rất khó - nhưng không phải không làm được :-??, dạy được vợ hay không là do mình thôi :-??.

15. phuong201090

phuong201090 New Member

Đã thích:
    0
    - Thôi vậy nè, cứ cho vợ chủ thớt đi ở nhà mướn một thời gian đi, tiền chi tiêu tự nó gánh hết, hy vọng nó sẽ hiểu được nỗi khổ của những người ở nhà mướn :-< ........ Tui thông cảm với bác kia lắm, vì chính tui cũng đang ở mướn và tới tháng thì chạy như vịt để xoay tiền =(( .....

16. buihonghai1

buihonghai1 New Member

Đã thích:
    0
    - Thôi vậy nè, cứ cho vợ chủ thớt đi ở nhà mướn một thời gian đi, tiền chi tiêu tự nó gánh hết, hy vọng nó sẽ hiểu được nỗi khổ của những người ở nhà mướn :-< ........ Tui thông cảm với bác kia lắm, vì chính tui cũng đang ở mướn và tới tháng thì chạy như vịt để xoay tiền =(( .....

17. hieuhh

hieuhh New Member

Đã thích:
    0
    thôi nó cãi thì cứ tát thôi, chả có cái nào hay hơn cả, tát lệch mồm ra, bảo sai còn thích cãi nữa tao tát cho lệch mồm là im ngay.

18. warshipvn

warshipvn New Member

Đã thích:
    0
    thôi nó cãi thì cứ tát thôi, chả có cái nào hay hơn cả, tát lệch mồm ra, bảo sai còn thích cãi nữa tao tát cho lệch mồm là im ngay.

19. quockhanh

quockhanh New Member

Đã thích:
    0
    Nói không thì nó không nghe đâu, phải kèm theo bạo lực thì mới được.

20. nqphong96

nqphong96 New Member

Đã thích:
    0
    Nói không thì nó không nghe đâu, phải kèm theo bạo lực thì mới được.

Đang tải...