Tư vấn về region khi chơi mạng của Next Gen Playstation 4

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi kimthoa12_3, 13/9/13.

1. pemin

pemin New Member

Đã thích:
    0
    Thảo nào chơi Demon's souls cứ giúp 1 thằng nào đó xong là nó lại gửi cho em 1 love letter toàn tiếng Nhật,giờ mới hiểu ^^.

2. thuthuyc1

thuthuyc1 New Member

Đã thích:
    0
    Thực sự câu hỏi của bạn này nếu xét kỹ thì cũng có cái để trả lời đấy

Tóm lược lại thế này cho bác nhé

Xbox live nó lock region theo máy và đĩa, nghĩa là game US máy US và online thì tùy game US hay global
    PSN máy region free, game region free, nhưng DLC là region lock và online thì tùy account region và tùy game nhé

Thế nên túm lại PSN linh hoạt hơn Xbox vì bạn có thể tạo nhiều acc khác nahu trên 1 máy rùi chơi online nếu game đó nó lock region online theo account

Nhưng qua PS4, bắt buộc phải có PS+ thì bác mới chơi online dc, chính xác là multiplayer, còn vụ up đồ hay mấy thứ khác ko có tương tác với người chơi thì hình như ko cần
    Cái này dẫn đến việc nếu mình tạo 3 account cho 3 region thì phải mua 3 cai PS+
    Cái này mình ko chắc lắm nhưng theo hiện tại lài vậy

Nhưng cái này chỉ là minor vì PS4 ko có region lock nên bạn cứa mua máy, mua game
    còn online thì bác thích region nào thì mua PS+ cho region đó

Tớ thì tớ khuyên là cứ US mà chém, vì tiện về DLC hơn, dễ mua. update nhanh hơn bên ASIA
    Còn về tốc độ mình thấy như nhau, US hay ASIA lúc nào cũng chậm, EU còn chậm ác

**PS Bác sửa c bài thì sửa cái post 1 của bác đi ko có bà con ném tạ về khỏi đi tập gym cũng đô :D

3. binhqtkd

binhqtkd New Member

Đã thích:
    1
    XBL giờ nó cũng có vụ này rồi anh :6cool_what:,game mở hàng là ass ass in creed 2 :1cool_look_down:.

4. tranhungdao12a3

tranhungdao12a3 New Member

Đã thích:
    0
    XBL giờ nó cũng có vụ này rồi anh :6cool_what:,game mở hàng là ass ass in creed 2 :1cool_look_down:.

5. tiffany_pham

tiffany_pham New Member

Đã thích:
    0
    DLC vẫn có cả free region nhé :-"
    Dòng bôi đỏ thì ko giải thích thêm.

Chỉ cần log một acc Plus+ là mấy acc phụ chơi online đc hết nhé :-"

:yaoming:
    Đây mới là game đầu tiên free của XBL này =))
    Hồi E3 vừa rồi M$ tung ra đấy.

6. phottoshop

phottoshop New Member

Đã thích:
    0
    DLC vẫn có cả free region nhé :-"
    Dòng bôi đỏ thì ko giải thích thêm.

Chỉ cần log một acc Plus+ là mấy acc phụ chơi online đc hết nhé :-"

:yaoming:
    Đây mới là game đầu tiên free của XBL này =))
    Hồi E3 vừa rồi M$ tung ra đấy.

7. hoang nha nhi

hoang nha nhi New Member

Đã thích:
    0
    @@,sao bữa trước em đọc thấy là ass ass in creed II mà :3cool_angry:,nhưng cái game free này trông :6cool_beat_brick:.

8. aminosa

aminosa New Member

Đã thích:
    0
    @@,sao bữa trước em đọc thấy là ass ass in creed II mà :3cool_angry:,nhưng cái game free này trông :6cool_beat_brick:.

9. vengudiban

vengudiban New Member

Đã thích:
    0
    Nhưng có giữ được Rank của acc chính khi chuyển qua các acc phụ đối với game đó không bác ? rồi nếu dùng máy khác thì có giữ được mấy cái acc đó ko ?

10. hangvo117

hangvo117 New Member

Đã thích:
    0
    ở Vn hay Bắc Cưc mà tạo acc Us thì chơi với US luôn hình như kg hiểu ý hay sao đấy:2cool_burn_joss_sti

thôi riệng ông thì tui miễn tranh luận nhé sợ lắm :5cool_big_smile:

mai mốt có thấy tui cm ji phớt lờ đi tui cũng vậy

11. huynhkha2801

huynhkha2801 New Member

Đã thích:
    0
    hehe cái này mới,
    để coi lại :D
    Hình như có nghe qua một lần nhưng ko nhớ

@thớt
    Nói chung bác cứ mua cái PS+ trước cho US đi
    PS4 có có Drive Club day 1 cho PS+ luôn chỉ cần mua Killzone với Knack nữa thoai
    game free mỗi tháng, cho cả console và vita/psp
    1chai/ năm vị chi mỗi tháng bác đóng 1 tháng 100k tiền game

trong khi X1 offer AC2 với Halo3 lol cheap thế ko biết

12. trandungkhoinguyen

trandungkhoinguyen New Member

Đã thích:
    0
    Chơi game bằng acc nào thì savedata,lvl trong game đi theo acc đó.
    Chứ giờ cậu nghĩ chơi game bằng acc A lên lvl10 rồi chuyển sang acc B vẫn giữ nguyên lvl ?lol. Bên XBL có chức năng thần kỳ này à ?
    Dùng máy khác thì vô tư. Chỉ cần còn lượt active là đc.

Ờ. Ông cho mẹ nó nick tôi vào IL hộ cái.
    Chứ ông ấy thì nên lảng vảng ở mấy cái topic chợ giời tư vấn giá cả máy móc cho mấy thằng khách thì đc thôi. Chứ đừng lên đây làm gì cho nó mất thời gian của người ta.
    Hoặc có tư vấn thì tư vấn miệng thôi. Đừng tìm tới mấy topic kiểu thế này.

13. daothaothuy

daothaothuy New Member

Đã thích:
    0
    Ờ cái này trước cũng nghe nói như thế, chỉ cần trong máy có 1 acc plus thì mấy acc khác trong máy không phải plus vẫn chơi onl đc, nếu đúng vậy thì khoẻ

14. ntphuong128

ntphuong128 New Member

Đã thích:
    0
    thế acc ông us ông live dc với mấy thằng acc asia hay eu ah,đọc kg hiểu ah tôi nói sai ah
    còn cái kiểu tư vấn bố đời như ông thì cả cái box này ai cũng biết

15. tieuphongvt

tieuphongvt New Member

Đã thích:
    0
    Tuỳ game hay sao đó bạn, như mình acc US bắn U3 multi với EU hay AS ầm ầm mà :D

16. polphin

polphin New Member

Đã thích:
    2
    Vậy trong những game là Call Of Duty , Battlefield , FIFA , PES có game nào mở rộng chơi được hết các khu vực không các bạn ?

17. cunconfuny

cunconfuny New Member

Đã thích:
    0
    Thế ngay từ đầu khi còn nc cho nó tử tế tôi đã hỏi là thế tức là theo ông dù là ở VN hay Bắc Cực lập acc US vẫn đc. Và US thì chỉ chơi đc với US.
    Và tôi đã hỏi là thế ông lấy giải Nobel Gaming ấy ở đâu thế. Vì acc US vẫn chơi đc với các hệ khác hết.
    Ông ko phản bác thì thôi. Lại giở cái giọng biết tôi thế này thế nọ.
    Kiến thức thì ko có lại đòi tư vấn cho người ta. Ông thử xem xem từ đầu topic mọi người đồng quan điểm với tôi hay ông nhiều hơn ?

Còn ông nói tôi bố đời. Xin hỏi cậu Judi là chủ topic ra và các thành viên khác mình tư vấn cho cậu Judi có bố đời ko ?

18. hoangvucantho

hoangvucantho New Member

Đã thích:
    0
    Thôi hai bác giảm hòa nhá :6cool_smile:
    P/S: mà bác Niarbrebyc chơi battlefield 3 multi thấy có được mở các vùng không hay cũng khóa theo khu vực +_@

19. duongnda

duongnda New Member

Đã thích:
    0
    BF3 cho chọn sever US,EU hay AS nhé,hơn nữa nó còn hiển thị vạch mạng trực tiếp cho cậu xem lobby đó có bị lag hay ko.
    Ngoài ra còn có lobby custom do người chơi rent nữa. Nó gần như một sever riêng do EA cho thuê,thằng chủ sever sẽ đc phép đặt ra rule cho lobby.

20. Trần Đặng Bảo Minh

Trần Đặng Bảo Minh New Member

Đã thích:
    0
    Cho em hỏi, em chơi gta5 trên ps4 hiện đang ở Nhật tình hình là không thể join session mấy ông bạn ở vn được, ai biết cách làm sao để chơi được với sv bên VN chỉ em với ạ, em xin hậu tạ sau ạ !! cảm thấy khá buồn tẻ

Đang tải...