[PC] Sid Meier’s Civilization® VI

Thảo luận trong 'Tin Tức | Giới Thiệu - Bình Luận' bắt đầu bởi hongcong1411, 21/10/16.

1. hang8x2000

hang8x2000 New Member

Đã thích:
    0
    Tụi mất dạy tuyên chiến mình xong bị mình đánh dập mật thì lại xin hoà, éo hoà chiếm sạch city nó luôn :2cool_sexy_girl:
    Cơ mà các pac chiếm city thì giữ làm của hay phá đi thế :2cool_go:, tớ giữ lại tất nên giờ nhìu city quá quản lý cũng hơi oải :3cool_nosebleed:

2. ntcnet

ntcnet New Member

Đã thích:
    0
    Tụi mất dạy tuyên chiến mình xong bị mình đánh dập mật thì lại xin hoà, éo hoà chiếm sạch city nó luôn :2cool_sexy_girl:
    Cơ mà các pac chiếm city thì giữ làm của hay phá đi thế :2cool_go:, tớ giữ lại tất nên giờ nhìu city quá quản lý cũng hơi oải :3cool_nosebleed:

3. phamquyen105

phamquyen105 New Member

Đã thích:
    0
    Game còn thiếu nhiều chỗ, cái này với United Nation nằm trong DLC là đẹp =))

Cái này tuỳ hứng thôi, bữa nào thích làm warmonger thì đốt mấy cái nào không xài được. Còn không thì giữ tất, wa turn ngồi click sướng =]].

4. an na

an na New Member

Đã thích:
    0
    Game còn thiếu nhiều chỗ, cái này với United Nation nằm trong DLC là đẹp =))

Cái này tuỳ hứng thôi, bữa nào thích làm warmonger thì đốt mấy cái nào không xài được. Còn không thì giữ tất, wa turn ngồi click sướng =]].

5. kingbetta

kingbetta New Member

Đã thích:
    0
    Cái nào to đẹp thì giữ. Cái nào bé thì phá.
    Vì khi chiếm bị -2 level. nên nhà cấp 4 là xuống cấp 2.
    Bản này giữ thành ko bị penalty nhiều như bản 5, nên giữ thoải mái. Chỉ có điều phải chọn nó xây cái gì, cũng hơi mệt. Nếu lười cho nó xây cái gì lâu lâu, 20 turn là đủ.

6. lttdac

lttdac New Member

Đã thích:
    0
    Cái nào to đẹp thì giữ. Cái nào bé thì phá.
    Vì khi chiếm bị -2 level. nên nhà cấp 4 là xuống cấp 2.
    Bản này giữ thành ko bị penalty nhiều như bản 5, nên giữ thoải mái. Chỉ có điều phải chọn nó xây cái gì, cũng hơi mệt. Nếu lười cho nó xây cái gì lâu lâu, 20 turn là đủ.

7. lightwin

lightwin New Member

Đã thích:
    0
    Thành mình mà bị thiếu Atemitier với Housing thì có bị gì ko nhỉ, 2 3 city bị -1 -2 :2cool_sad:

8. LEHOAMI

LEHOAMI New Member

Đã thích:
    0
    Thành mình mà bị thiếu Atemitier với Housing thì có bị gì ko nhỉ, 2 3 city bị -1 -2 :2cool_sad:

9. nhinh

nhinh New Member

Đã thích:
    0
    thiếu housing thì không phát triển lên đc, còn cái kia bị âm quá thì dân nó làm loạn

10. Chishikatoji9114

Chishikatoji9114 New Member

Đã thích:
    0
    thiếu housing thì không phát triển lên đc, còn cái kia bị âm quá thì dân nó làm loạn

11. minhnghiep307

minhnghiep307 New Member

Đã thích:
    0
    À cho mình hỏi, cứ xây mấy cái mỏ iron gold ...etc là dc hả, vậy cái construct the mine hình cái xe goòng là gì vậy

12. haingungoc

haingungoc New Member

Đã thích:
    0
    À cho mình hỏi, cứ xây mấy cái mỏ iron gold ...etc là dc hả, vậy cái construct the mine hình cái xe goòng là gì vậy

13. leluctin1

leluctin1 New Member

Đã thích:
    0
    Có cách nào remove black fog ko nhỉ , chỉ để lại map fog .
    Edit a thoi google ra roi .

14. xuxupanda

xuxupanda New Member

Đã thích:
    0
    Có cách nào remove black fog ko nhỉ , chỉ để lại map fog .
    Edit a thoi google ra roi .

15. trongketmating

trongketmating New Member

Đã thích:
    0
    Amenities = local happy. Cái này là hạnh phúc của mỗi city thôi. Cứ 2 dân cần 1 Amenities. Thành nào quan trọng thì cho nó happy. Cái này làm game dễ hơn bản 5 rất nhiều. Bản 5, 3 thành phố thôi mà cũng phải xây khu vui chơi giải trí tùm lum,tính toán luxury ko là ko đủ happy.

, but a happy city will have a 10% growth increase and a 5% yield increase. Furthermore, an Ecstatic city will have a 20% growth increase and 10% yield increase

16. huydiet161

huydiet161 New Member

Đã thích:
    0
    cách nào remove black fog và chỉ để lại sương mù vậy :D

17. tamthongthai

tamthongthai New Member

Đã thích:
    0
    Hôm bữa tất cả thành phố đang dư quá trời amenities, build 2 quả bom nguyên tử,biết là có tụt amenities mà không ngờ nó tụt như tụt quần, có thành phốâm hơn chục điểm, quân nổi dậy với công nghệ không kém gì mình, lâu lâu nó xuất hiện 4-6 đơn vị lính ngay cạnh thành phố, cũng khiếp.

18. tmhung202

tmhung202 New Member

Đã thích:
    0
    Cái chỉ số Tiện nghi nó bảo thu hoạch tài nguyên quý sẽ có, cơ mà 1 Tp có Tài nguyên quý thì nó cho Tiện nghi còn Tp kia cũng có Tài nguyên quý mà nó éo cộng ? Mình ko hiểu cho lắm, ai thông giúp ạ

19. hoa_v1507

hoa_v1507 New Member

Đã thích:
    0
    bản 6 này vẫn bị bug như bản 5, càng về late game mỗi turn càng chậm. Combat click unit này bắn unit kia mà phải 3-4s mới xuất hiện animation.

20. phamtoantrung

phamtoantrung New Member

Đã thích:
    0
    Của thành phố nào thì thành phố đấy hưởng nhé. Không chia sẻ.

// Ai rãnh có nhã hứng muốn tham gia việt hóa game cùng mình không nào?
    https://vozforums.com/showthread.php?t=5439734