Hỏi tên game cũ / cần tìm game post bài vào đây !

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi aminosa, 20/11/08.

1. Cường

Cường New Member

Đã thích:
    0
    Các ac có ai pr game cho e tìm lại cái game e chới chỉ 3-4 năm trc thôi e chơi trên ipad mà chú e đưa nc ngoài về e chỉ nhớ đó là game hành động ngoài vũ trụ điều khiển 1 chiếc phi thuyền sô lô bắn nhau với các phi thuyền khác bắn chết 1 phi thuyền thì hiện ra mấy viên xanh xanh phải quay về chỗ 1 cái trụ để nạp cái viên đó càng nhiều càng tốt thank ạ

2. nguyenti

nguyenti New Member

Đã thích:
    0
    Cho em hỏi tên một game thế này !! mình là 1 chiếc xe ko bánh (nó bay bay ^^)có thể biến hình thành robot ,2 chế độ đi màn và đánh nhau.
    Đánh nhau (với người or với máy), mình có thể lựa chọn nhiều súng khác nhau (chỉ được 1) mình nhớ đc 2 loại súng là ánh sáng và súng bắn xoáy (còn nhiều mà mình kh nhớ) và súng đặc biệt j đó (bắn tên lửa, hoặc có cái vòng dì nổ ra xung quanh mình)
    nhiệm vụ :đi mở các lô cốt súng máy(ko màu) thành lô cốt của mình(có màu)có thể mua xe tăng nhờ nó mở dùm. Xe tăng lúc mua ra sẽ tự tìm đường vào căn cứ phe kia , chỉ cần tìm cách đưa XT lọt vào trong nhà phe kia là thắng ^^
    Đi màn thì khỏi phải nói, phải có 2 người phối hợp với nhau và suy nghĩ tìm đường, khúc cuối mình nhớ là mình phải biến thành dạng robot kh bánh (bay bay í ^^) chạy nhanh lên dóc và bay qua, qua được rồi đi xíu nữa gặp boss phải diệt nó. Mọi người giúp mình với nhé !!

3. thangwestlife

thangwestlife New Member

Đã thích:
    0
    Cho mình hỏi một game cũ, cách đây cũng chục năm. Game mình nhớ nhứ thế này:
    - thuộc thể loại dàn trận
    - có bốn quốc gia, có thành riêng không cần phải xây dựng nhà mà chỉ nâng cấp bên trong nhà
    - có nhà dân và từ nhà dân mang lương thực và người về nhà chính
    - mỗi quốc gia có các loại quân khác nhau : quân rome, quân ý, quân ai cập và quân gì gì đó k nhớ. Đặc biệt à mỗi loại quân có các tướng khác nhau: 10 tướng tàn hình, 4 tướng cầm búa, voi,..
    - khi đánh nhau cần có tướng chính và lính xếp thành đôi hình rất đẹp và có cả pháp sư ở sau tướng hổi máu nếu cần.
    - khi chiếm nhà thì chỉ caanf đánh xong hết lính địch và đứng đó hô hào đủ 100% là chiếm đc nhà.
    Mình chỉ nhớ mỗi vậy, ai biết chỉ giúp mình nhé

4. Thinh Xu

Thinh Xu New Member

Đã thích:
    0
    có bác nào biết chỉ dùm em game này với ạ
    Game này thuộc thể loại game nông trại có cốt truyện và kết thúc. Đầu tiên có 1 con thuyền nát chở 2 người tới 1 đảo hoang (giống Mai An Tiêm ấy) 2 người bắt đầu hát lượm hoa quả rồi chặt gỗ làm đá xây dựng đảo dần dần. Sau có mua thêm nông dân, xây nhà máy, chăn nuôi đủ kiểu... nông dân trong game ko chỉ ăn rồi làm việc mà còn có khi buồn thì năng suất làm việc giảm, ta phải cho dân nói chuyện với nhau thì mới vui vẻ lại. Sau đó sửa thuyền rồi cho thuyền đi buôn bán với các đảo khác nữa. Có thêm đi cướp biển các kiểu... Ngoài ra khi mở hết các phần khóa thì ta có thể chơi các trò chơi mình ko nhớ nhưng giống kiểu game kim cương ấy, khi thắng trò đó thì ta giải cứu được nhà vua và end game.
    Mình chơi lâu rồi mà giờ muốn tìm lại chơi nhưng ko nhớ game tên gì cả, ai biết thì chỉ giúp mình nhé. Cảm ơn nhiều!

5. kisame

kisame New Member

Đã thích:
    0
    cho mình hỏi cái này
    hồi trước mình có chơi game này trên pc
    game có con mèo giống kiểu hải tặc đi phiêu lưu rồi cuối cùng đi đánh boss ấy,con mèo nó cầm kiếm, có súng với cái bàn tay phép thuật
    mình nhớ 2 con boss: một con mèo cái cầm cái roi da, một con hải tặc thì có con vẹt đánh rất ức chế chơi mãi mới qua ván
    ai biết thì cho mình xin tên game, cám ơn mọi người

6. Ivan208

Ivan208 New Member

Đã thích:
    0
    Cho e xin tên một game mà e nhớ mang máng như sau: Mình điều khiên nhân vật phiêu lưu trong một thế giới kiểu cổ tích, xong lúc đánh nhau thì như kiểu xếp hình theo chiều dọc, theo lượt và theo các ô vuông, cột, có kỵ sỹ, yêu tinh, ..v...v.. mỗi con có 1 tác dụng riêng. Game có các chỗ phải giải thế trận như khi mình đánh nhau ấy ạ. Tên game hình như cũng dài dài mà e quên mất r :((

7. AokijiKuzan

AokijiKuzan New Member

Đã thích:
    0
    Các bác pro game cho e hỏi tên 1 game ps1 đã rất lâu gòy mà bi h muốn chơi lại nhưng quên mất tên. Mô tả như sau: game robot khủng long có 2 phe, phe xanh và phe đỏ, nó có 20 map hay j đó, quân được bố trí theo team các robot đều có loại trọng lượng: S,M,L , bên xanh về sau có con robot khủng long 3 sừng mạnh nhất, còn phe đỏ thì có con khủng long cao cao biết khè xa 8 ô.
    --- Post updated ---
    à còn nữa là khi robot phe địch lẫn phe ta bị giết thì nổ thành 1 đống sắt vụn, phe địch lẫn phe ta đều có thể nhặt được (nếu phe địch nhặt là mình mất con robot đó)

8. ?ZZZZ?

?ZZZZ? New Member

Đã thích:
    0
    mình cần tìm game có 2 phe robot một bên màu đỏ một bên màu xanh dương nhân vật chính là 2 con robot chỉ có 2 chân trong game có thể xây dựng đội quân máy bay robot... game 3D mong mn giúp mình tìm:D

9. vuthanhluonglc

vuthanhluonglc New Member

Đã thích:
    0
    Mọi người cho mình hỏi , game chiến thuật offline ngày trước mà có logo là cây đèn thần.
    Game kiểu như đế chế , xây nhà , luyện quân, một số quân điển hình : a la đanh cưỡi thảm , rồng , người đá khổng lồ, dơi hút máu......

10. Minh Huy 1563

Minh Huy 1563 New Member

Đã thích:
    0
    Anh chị cho em hỏi cái game có nội dung : Người màu xanh nhỏ chia thành 2 phe 2 bên , đánh có xe tăng với cả xe khoang đất ngầm, máy bay thả bom , máy bay cẩu xe
    Cho em hỏi game đó tên gì vậy ạ ! Em cảm ơn.

11. Kid_of_rain

Kid_of_rain New Member

Đã thích:
    0
    Các bác xem hộ e game j cho 1 khoảng đất r chia thành những ô vuông để tự mình đặt vị trí hầm trú ẩn (có mỗi cái nắp tròn tròn), ra đa, tên lửa, tên lửa phòng ko..... sau đấy dùng tên lửa bắn vào 1 vị trí bất kì trên khoảng đất của địch. Nếu bắn trúng ra đa sẽ hiện lên những vị trí xung quanh ra đa ấy. Nếu bắn trúng nắp hầm mấy lần sẽ win. Game ofline tầm năm 1998 trở về trước ạ. E cảm ơn

12. Trần khánh hoàng

Trần khánh hoàng New Member

Đã thích:
    0
    Đúng game mình đang tìm nhưng ko nhớ tên, ai nhớ giúp với :v
    --- Post updated ---
    Các bác cho hỏi game dàn trận chiến tranh chiến thuật đi màn làm nhiệm vụ có bản đồ của thế giới bối cảnh tương lai, ko có người, chỉ có rất nhiều loại xe tăng, robot, đĩa bay, có cả xe chở bom hạt nhân, máy bay thả bom. Trong game Nhà là có sẵn ko tự xây dựng đc, sản xuất các loại xe tăng, xe phòng không để phòng thủ trên ko khi có máy bay địch cỡ lớn lâu lâu bay ngang rải boom. Quân địch có sx xe tăng lâu lâu lại làm một đợt tc quân mình. Mình nâng cấp nhà sản xuất xe rồi đợi xe ra, cho xe đi óanh chiếm nơi địch sx xe của địch làm địa bàn cho mình xd
    --- Post updated ---
    Các bác cho hỏi game dàn trận chiến tranh chiến thuật đi màn làm nhiệm vụ có bản đồ của thế giới bối cảnh tương lai, ko có người, chỉ có rất nhiều loại xe tăng, robot, đĩa bay, có cả xe chở bom hạt nhân, máy bay thả bom. Trong game Nhà là có sẵn ko tự xây dựng đc, sản xuất các loại xe tăng, xe phòng không để phòng thủ trên ko khi có máy bay địch cỡ lớn lâu lâu bay ngang rải boom. Quân địch có sx xe tăng lâu lâu lại làm một đợt tc quân mình. Mình nâng cấp nhà sản xuất xe rồi đợi xe ra, cho xe đi óanh chiếm nơi địch sx xe của địch làm địa bàn cho mình xd
    --- Post updated ---

13. nguyễn trung lăng

nguyễn trung lăng New Member

Đã thích:
    0
    bác cho em hỏi game giống như knight and marchant nhưng mà đồ họa nhìn đẹp và to hơn
    --- Post updated ---
    các bác cho em hỏi game giống như game Knights and Merchants có đồ họa đẹp nhìn to hơn

14. BoltAM

BoltAM New Member

Đã thích:
    0
    Chào mọi người, cho mình hỏi game tương tự đế chế, cách đây 10 năm có biểu tượng cái khiên có chữ thập màu đỏ ở trên khiên, game xây dựng nhà thu thập tài nguyên, được chọn mỗi quốc gia riêng và đứng đầu là vua,trong game khi thíu lính phải xây thêm nhà dân để tăng dân số sau đó mới đào tạo được lính. Xin cảm ơn. 12. game có biểu tượng tương tự như vầy, vì khá lâu rồi nên mình không nhớ rõ nữa.

15. Nonona

Nonona New Member

Đã thích:
    0
    Cho mình hỏi game này hơi cũ
    Game kiểu mario nhập vai
    Nhân vật chính là trai mặc áo cam tóc dài lỉa chỉa đi nhiều ải nhảy qua bông súng, lên rùa, qua sông, nhảy lên cây ăn tiền rồi chui xuống đất ăn tiền cuối cùng là cứu được 1 nhỏ áo hồng hay sao ấy
    Giờ muốn chơi lại mà ko biết tên gì

16. Voanhkiet1994

Voanhkiet1994 New Member

Đã thích:
    0
    Cho em hỏi, game đanh trận, chiếm thành, chiếm mấy trại thổ phỉ thì nó sinh lính ngựa cho mình, tài nguyên thì đi chiếm mấy cái trang trại rồi cho lừa dắt tài nguyên về thành mình, game không có xây nhà, phá nhà, chỉ đámh chiếm của nhau! Lâu quá không nhớ nổi tên, ae giúp đở!

17. koi199s

koi199s New Member

Đã thích:
    0
    em cần tìm 1 game cướp biển từ cách đây 7,8 năm gì gì đó em nhớ đc cái hình của nó lúc tải về và cài đặt xong rồi là hình cái bánh lái tàu vàng.lúc chơi thì có 2 tàu bắn nhau thôi còn bắn nhau thì sử dụng skill hay sao ý ,thỉnh thoảng tìm đc kho báu,mình phải ghép cho 2 hình giống nhau mới mở đc rương,hình như đích đến của trò này là 1 cái núi lửa

18. tinguyen

tinguyen New Member

Đã thích:
    1
    Các anh em cho em hỏi là em đang kiếm 1 game giống như giàn trận, chiến thuật, mới vào game nó cho mình 1 chàng trai (tướng của mình - nếu người đó chết cũng xem như thua luôn) và cùng với đồng đội của mình, mỗi người thì có 1 kỹ năng khác nhau, mình di chuyển dựa theo số ô vuông mà nhân vật đó cho phép trong phạm vi, và mỗi màn mình phải giết 1 thằng boss (nó hay đứng cố định ở vị trí cổng lâu đài).

Game đó chỉ là những game nhỏ như tất cả những game khác. Trước khi chơi được trò này thì phải click vào biểu tượng vào game (biểu tượng nó giống như cái máy gameboy, màu xanh nước biển, cách đây cũng hơn 10 năm rồi ạ), em nhớ năm em chơi là năm 2004 hay 2005 gì đấy. Em xin đội ơn ai có thể chỉ em được ạ, em xin hậu tạ bằng card điện thoại thay cho lời cảm ơn ạ.

Mechoi thích bài này.
  19. Mechoi

Mechoi New Member

Đã thích:
    0
    Ngày xưa mình có chơi một game offline dạng 2d đi cảnh hành động. Mình có 4 nhân vật để lựa chọn là thằng kiếm sĩ, nhỏ bắn cung, ông già dùng phép thuật( bắn lửa), một thằng nữa dùng tay thì phải. Mình đánh quái của từng màn sẽ rớt ra các ký tự( như chữ la mã ấy), thu đủ ký tự qua màn. Các nhân vật đánh về sau sẽ tăng cấp sẽ chém xa bắn xa cả màn hình. Màn cuối đánh với con trùm to to. Thời điểm đó khoảng năm 2004 2005 2006 ạ. Mong mọi người giúp mình với.( mình nhớ mang máng là magic... gì ấy)
    --- Post updated ---
    --- Post updated ---
    Ngày xưa mình có chơi một game offline dạng 2d đi cảnh hành động. Mình có 4 nhân vật để lựa chọn là thằng kiếm sĩ, nhỏ bắn cung, ông già dùng phép thuật( bắn lửa), một thằng nữa dùng tay thì phải. Mình đánh quái của từng màn sẽ rớt ra các ký tự( như chữ la mã ấy), thu đủ ký tự qua màn. Các nhân vật đánh về sau sẽ tăng cấp sẽ chém xa bắn xa cả màn hình. Màn cuối đánh với con trùm to to. Thời điểm đó khoảng năm 2004 2005 2006 ạ. Mong mọi người giúp mình với.( mình nhớ mang máng là magic... gì ấy)
    --- Post updated ---
    --- Post updated ---
    Game của bạn xem có phải là Fire Emblem không. Game đấy bạn phải cài giả lập Gba trước rồi tải room về chơi. Có các bản fire emblem 4,6,8. Có gì nhắn lại mình biết nhé^-^

20. tinguyen

tinguyen New Member

Đã thích:
    1
    Đúng rồi bạn ơi, cám ơn bạn nhiều nhé, bạn có thể inbox mình để lại thông tin cho mình gửi thẻ xem như cảm ơn bạn ^^

Đang tải...