Hỏi đáp Final Fantasy XII | Về Equipment & Trade Loot

Thảo luận trong 'Final Fantasy XII' bắt đầu bởi ohmydbsg, 9/11/06.

1. huyanhcity

huyanhcity New Member

Đã thích:
    0
    cho mình hỏi khi đến hang thu phục Esper Con dê chơi chiêu sét ấy!mình đến đó sau khi làm xong nhiệm vụ chính ở Mt.Burse ,mình đến đó nhưng quái mạnh quá!tấn công mình toàn mất gần 1000 hp trong khi máu nhân vật của mình đều là 2000 có gì sai chăng?mình level 47 rồi!

2. knorsence

knorsence New Member

Đã thích:
    0
    cho mình hỏi khi đến hang thu phục Esper Con dê chơi chiêu sét ấy!mình đến đó sau khi làm xong nhiệm vụ chính ở Mt.Burse ,mình đến đó nhưng quái mạnh quá!tấn công mình toàn mất gần 1000 hp trong khi máu nhân vật của mình đều là 2000 có gì sai chăng?mình level 47 rồi!

3. vantrungdk62

vantrungdk62 New Member

Đã thích:
    0
    Mình chơi bản inter. Mình thấy ko cần phải bán hết các loot trong 1 lần đâu, cứ tìm được bao nhiêu loot là bán sạch tới đó vẫn được bạn à. Mình đã thử theo công thức "Antidote set = grab wool x 2". Bán từng drab wool ở 2 nơi khác nhau vẫn được baazar mới. Bạn có thể test lại bằng công thức khác :D. Mình cũng chỉ là lính mới thôi, ko chơi bản US mà chơi lun bản inter.
    Ai chơi FF12 lâu rồi có thể test lại vấn đề này ở bản inter dùm mình với. Chứ mình cũng ko dám chắc, cứ giữ loot trong người ko dám bán linh tinh :-ss

4. quanghuy107

quanghuy107 New Member

Đã thích:
    0
    Mình chơi bản inter. Mình thấy ko cần phải bán hết các loot trong 1 lần đâu, cứ tìm được bao nhiêu loot là bán sạch tới đó vẫn được bạn à. Mình đã thử theo công thức "Antidote set = grab wool x 2". Bán từng drab wool ở 2 nơi khác nhau vẫn được baazar mới. Bạn có thể test lại bằng công thức khác :D. Mình cũng chỉ là lính mới thôi, ko chơi bản US mà chơi lun bản inter.
    Ai chơi FF12 lâu rồi có thể test lại vấn đề này ở bản inter dùm mình với. Chứ mình cũng ko dám chắc, cứ giữ loot trong người ko dám bán linh tinh :-ss

5. cảnh chí hoàng

cảnh chí hoàng New Member

Đã thích:
    0
    lần trc tui chơi FFXII trên PS2 đên đoạn làm Q Hunt Antlion sau khi giết nó thì có hòm trong hang có khả năng ra dc súng cuối Fallmahaut nhưng giờ tui chơi lại thì sau khi giết con Antlion xong lại ko thấy cái hòm đó nữa. vậy là sao nhỉ :(

6. thanhhp1309

thanhhp1309 New Member

Đã thích:
    0
    lần trc tui chơi FFXII trên PS2 đên đoạn làm Q Hunt Antlion sau khi giết nó thì có hòm trong hang có khả năng ra dc súng cuối Fallmahaut nhưng giờ tui chơi lại thì sau khi giết con Antlion xong lại ko thấy cái hòm đó nữa. vậy là sao nhỉ :(

7. quangulsa87

quangulsa87 New Member

Đã thích:
    0
    ^ hầu hết các hòm đồ trong bản này đều có tỷ lệ xuất hiện ngẫu nhiên

dùng trang này http://www.ff12maps.com/ để có thể tìm chính xác hòm đồ mình cần có tỷ lệ xuất hiện là bao nhiêu%

8. hoangnhuthinh

hoangnhuthinh New Member

Đã thích:
    0
    ^ hầu hết các hòm đồ trong bản này đều có tỷ lệ xuất hiện ngẫu nhiên

dùng trang này http://www.ff12maps.com/ để có thể tìm chính xác hòm đồ mình cần có tỷ lệ xuất hiện là bao nhiêu%

9. vodiepquoctu

vodiepquoctu New Member

Đã thích:
    0
    ^ ý mình ko phải là ra item ko mong muốn mà còn ko thấy hòm đó để mà mở cơ :(

10. mouseprao

mouseprao New Member

Đã thích:
    0
    ^ ý mình ko phải là ra item ko mong muốn mà còn ko thấy hòm đó để mà mở cơ :(

11. phuongttk

phuongttk New Member

Đã thích:
    0
    ^ hòm tỷ lệ xuất hiện cũng random, trong cái link mình đưa nó có cả tỷ lệ để cái hòm đó xuất hiện là bao nhiêu để còn biết đường mà farm, hầu hết các hòm có thể spawn lại, nhưng có 1 số hòm chỉ lấy đc 1 lần duy nhất, trong link đó có hết, cứ chọn mạp mình cần, chỉ vào biểu tượng treasure chest chờ 1 tý là nó hiện thông tin hòm đấy ra

ps cái link này chỉ xài cho bản thường thôi nhé, bản zodiac có 1 số hòm bị sửa lại loot bên trong

12. ngochiep1412

ngochiep1412 New Member

Đã thích:
    0
    ^ hòm tỷ lệ xuất hiện cũng random, trong cái link mình đưa nó có cả tỷ lệ để cái hòm đó xuất hiện là bao nhiêu để còn biết đường mà farm, hầu hết các hòm có thể spawn lại, nhưng có 1 số hòm chỉ lấy đc 1 lần duy nhất, trong link đó có hết, cứ chọn mạp mình cần, chỉ vào biểu tượng treasure chest chờ 1 tý là nó hiện thông tin hòm đấy ra

ps cái link này chỉ xài cho bản thường thôi nhé, bản zodiac có 1 số hòm bị sửa lại loot bên trong

13. socnau

socnau New Member

Đã thích:
    0
    Sao mình tới Mt Bur-Omisace rồi mà thằng travelling merchant không bán thief's cuff với ninja sword vậy?

14. hieupk90

hieupk90 New Member

Đã thích:
    0
    Sao mình tới Mt Bur-Omisace rồi mà thằng travelling merchant không bán thief's cuff với ninja sword vậy?

15. tamthongthai

tamthongthai New Member

Đã thích:
    0
    Bản Inter shop bán đồ có khác so với bản thường đấy bạn ạ, và 1 số thứ bạn sẽ không thể mua được mà phải mở hòm mới có

16. trangvot

trangvot New Member

Đã thích:
    0
    Mình đã đến vùng đất Nabudis và ko nhặt 4 cái Treasure như hướng dẫn & bây h` làm thế nào để có cái kick cuối.
    Và trong vùng đất Nabudis này có 3 cái cổng mình ko mở đc

17. bang_anh

bang_anh New Member

Đã thích:
    0
    Bạn chơi bản nào nếu là bản FFXII thường thì sẽ lấy được ở khu có 16 cái rương, nếu bạn chơi bản ZJS thì sẽ ko có vụ này nhé.
    3 cánh cổng bạn không mở được là 3 cánh cổng để thu phục Esper Chaos.

nhìn vào bản đồ ở đây để biết vị trí 16 cái hòm nhé

18. kajnodo_92

kajnodo_92 New Member

Đã thích:
    0
    Ai hướng dẫn mình cái vụ lấy cung tàng hình vs, mình đo j faq, xem video mà làm hk đc :(((

19. zxungnhiz

zxungnhiz New Member

Đã thích:
    0
    Vụ này theo mình biết cách lấy trên airship chỉ thực hiện được trên ps2, còn trên giả lập thì chúc may mắn với 0,01% :)) tại chỗ đánh Zodiac

20. dohuucam500

dohuucam500 New Member

Đã thích:
    0
    t chơi ps2, nội nghe cái tiếng click ko cũng mệt nữa , t nghe chả thấy cai nào là click click .... mỗi ngày dành một tiếng để làm c=mà chỉ có đúng 1 lần thấy hòm, nhưng lấy lại là knot =.=

Đang tải...