Hỏi đáp, bàn luận về Final Fantasy X [10]

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi ndm0309, 7/3/12.

1. phankhanh1980

phankhanh1980 New Member

Đã thích:
    0
    cám ơn bác nhiều nhé
    Đúng là Thánh FFX hiển linh đây rồi
    gi gỉ gì gi cái gì bác cũng biết
    E phục bác đấy.

2. phuongthao42

phuongthao42 New Member

Đã thích:
    0
    vaan_2410 là thành viên lâu năm, lúc mới vào hay ở khu FF này lắm, không rành mới lạ...
    Có lẽ Sieucaothu87 nên xin số điện thoại luôn cho tiện hỏi đáp:))

3. metintin1702

metintin1702 New Member

Đã thích:
    0
    vaan_2410 là thành viên lâu năm, lúc mới vào hay ở khu FF này lắm, không rành mới lạ...
    Có lẽ Sieucaothu87 nên xin số điện thoại luôn cho tiện hỏi đáp:))

4. wang_chang_jie

wang_chang_jie New Member

Đã thích:
    0
    Từ trước đến giờ toàn thấy mọi người nói về vũ khí cuối còn ít thấy nhắc đến đồ đỡ.
    Bác vaan_2410 cho e xin chút cao kiến của bác đc ko ạ.
    - đồ đỡ thì dùng loại nào tốt nhất.
    - cách có được chúng.
    - equip những ab nào thì tốt nhất
    - e tham khảo trên youtube thấy mấy thánh nước ngoài họ chơi thì có vẻ như rất chuộng cái dòng "Shaman" cho 3 nhân vật chính là Tidus,wanka và rikki chẳng biết loại này có phải à tốt nhất ko.
    - còn ab thì e thấy họ hay dùng 4 ab sau để equit trên shaman là :
    1/ Auto-potion
    2/ Def 20%
    3/ Auto Protect
    4/ Auto Haste
    Bác cho e hỏi cái này thì đã phải là tối ưu chư bác và quan trọng là mấy cái shaman đó kiếm ở đâu ạ
    Cám ơn bác rất nhiều.
    Kính.

5. nguyenthuthuy912

nguyenthuthuy912 New Member

Đã thích:
    0
    Từ trước đến giờ toàn thấy mọi người nói về vũ khí cuối còn ít thấy nhắc đến đồ đỡ.
    Bác vaan_2410 cho e xin chút cao kiến của bác đc ko ạ.
    - đồ đỡ thì dùng loại nào tốt nhất.
    - cách có được chúng.
    - equip những ab nào thì tốt nhất
    - e tham khảo trên youtube thấy mấy thánh nước ngoài họ chơi thì có vẻ như rất chuộng cái dòng "Shaman" cho 3 nhân vật chính là Tidus,wanka và rikki chẳng biết loại này có phải à tốt nhất ko.
    - còn ab thì e thấy họ hay dùng 4 ab sau để equit trên shaman là :
    1/ Auto-potion
    2/ Def 20%
    3/ Auto Protect
    4/ Auto Haste
    Bác cho e hỏi cái này thì đã phải là tối ưu chư bác và quan trọng là mấy cái shaman đó kiếm ở đâu ạ
    Cám ơn bác rất nhiều.
    Kính.

6. trongbangtma

trongbangtma New Member

Đã thích:
    0
    Giáp trong FFX thay đổi tên theo ability được add vào trong đó. Giáp Shaman là giáp trong đó có ability Auto-Potion ở dòng đầu tiên, 3 aibility còn lại không cố định nên cũng không cần quan tâm đến tên giáp mà chỉ cần chú ý ability của giáp thôi

4 ability như bạn nêu ở trên chủ yếu là để đánh con boss cuối Penance. Dựa trên kinh nghiệm của nhiều người chơi thì 4 ability trên là một trong những cách tối ưu nhất khi đánh Penance nếu như không sử dụng break HP Limit. Với những aibility như trên thì Penance không thể giết chết bạn trong 1 hit nếu như def 255 (chỉ để lại X potion hồi full 9999 máu khi auto potion). kết hợp sử dụng Three Stars, cheer, quick hit, dispel thì hầu như không có khả năng thua Penance. chỉ cần căn thời gian tiêu diệt 2 cái tay của nó trước rồi đánh cái thân là được (chú ý dispel khi dính trạng thái break của nó). nếu dùng quick hit liên tục thì bạn có thể đánh được khoảng 7-8 lượt liên tục trước khi Penance ra đòn tiếp theo. Trong 7-8 lượt đó thì phải mất 6 lượt để diệt 1 cái tay, còn lại 1-2 lượt mới là đánh cái thân của Penance nên khá mất thời gian để diệt hết 12M HP của nó. Ngoài ra thì không có gì đáng nói về con này vì đánh cẩn thận thì không thể thua được nếu đã trang bị như trên

Cá nhân mình thì mình thích 3 ability là Ribbon, auto protect, auto haste nhất. ability thứ 4 thì tuỳ phong cách chơi có thể thêm auto phoenix, break hp limit, auto regen hoặc auto potion. Ribbon thì hên xui đánh mấy con dark aeon rớt ra hoặc rèn tử dark matter (mất thời gian). không có ribbon thì dùng stoneproof cũng được. nếu không vào omega ruin hoặc có first strike thì không có ribbon cũng chẳng sao (ribbon chủ yếu để chống các loại Malboro và đánh dark aeon hoặc nếu bạn muốn trang bi đến tận răng khỏi status effect). nói chung thì auto protect và auto haste là nên có, còn lại thì tuỳ sở thích của người chơi

cách để có các ability thì dùng item và customize vào đồ trắng là được. cách kiếm item thì có thể tham khảo trên gamefaq hoặc link sau (phần 29 và 33)
    http://forum.gamevn.com/threads/tat-ca-ve-ffx_ban-se-tim-duoc-tai-day.56062/

tốt nhất là mua giáp với 4 dòng trắng ở Macalania Woods từ shop cuả Wantz để ép đồ (muốn mua đồ từ shop của Wantz thì phải nói chuyện với anh ta khi lần đầu đến Mt.Gagazet, sau khi có airship và đến highbridge thì Wantz sẽ xuất hiện ở Macalania Woods, chỗ gần Thunder Plains. Nếu như quên không nói chuyện với Wantz khi đi qua Mt.Gagazet lần đầu tiên thì bạn sẽ vĩnh viễn không có cơ hội mua đồ từ anh ta)

7. tuananhcdt3

tuananhcdt3 New Member

Đã thích:
    0
    Giáp trong FFX thay đổi tên theo ability được add vào trong đó. Giáp Shaman là giáp trong đó có ability Auto-Potion ở dòng đầu tiên, 3 aibility còn lại không cố định nên cũng không cần quan tâm đến tên giáp mà chỉ cần chú ý ability của giáp thôi

4 ability như bạn nêu ở trên chủ yếu là để đánh con boss cuối Penance. Dựa trên kinh nghiệm của nhiều người chơi thì 4 ability trên là một trong những cách tối ưu nhất khi đánh Penance nếu như không sử dụng break HP Limit. Với những aibility như trên thì Penance không thể giết chết bạn trong 1 hit nếu như def 255 (chỉ để lại X potion hồi full 9999 máu khi auto potion). kết hợp sử dụng Three Stars, cheer, quick hit, dispel thì hầu như không có khả năng thua Penance. chỉ cần căn thời gian tiêu diệt 2 cái tay của nó trước rồi đánh cái thân là được (chú ý dispel khi dính trạng thái break của nó). nếu dùng quick hit liên tục thì bạn có thể đánh được khoảng 7-8 lượt liên tục trước khi Penance ra đòn tiếp theo. Trong 7-8 lượt đó thì phải mất 6 lượt để diệt 1 cái tay, còn lại 1-2 lượt mới là đánh cái thân của Penance nên khá mất thời gian để diệt hết 12M HP của nó. Ngoài ra thì không có gì đáng nói về con này vì đánh cẩn thận thì không thể thua được nếu đã trang bị như trên

Cá nhân mình thì mình thích 3 ability là Ribbon, auto protect, auto haste nhất. ability thứ 4 thì tuỳ phong cách chơi có thể thêm auto phoenix, break hp limit, auto regen hoặc auto potion. Ribbon thì hên xui đánh mấy con dark aeon rớt ra hoặc rèn tử dark matter (mất thời gian). không có ribbon thì dùng stoneproof cũng được. nếu không vào omega ruin hoặc có first strike thì không có ribbon cũng chẳng sao (ribbon chủ yếu để chống các loại Malboro và đánh dark aeon hoặc nếu bạn muốn trang bi đến tận răng khỏi status effect). nói chung thì auto protect và auto haste là nên có, còn lại thì tuỳ sở thích của người chơi

cách để có các ability thì dùng item và customize vào đồ trắng là được. cách kiếm item thì có thể tham khảo trên gamefaq hoặc link sau (phần 29 và 33)
    http://forum.gamevn.com/threads/tat-ca-ve-ffx_ban-se-tim-duoc-tai-day.56062/

tốt nhất là mua giáp với 4 dòng trắng ở Macalania Woods từ shop cuả Wantz để ép đồ (muốn mua đồ từ shop của Wantz thì phải nói chuyện với anh ta khi lần đầu đến Mt.Gagazet, sau khi có airship và đến highbridge thì Wantz sẽ xuất hiện ở Macalania Woods, chỗ gần Thunder Plains. Nếu như quên không nói chuyện với Wantz khi đi qua Mt.Gagazet lần đầu tiên thì bạn sẽ vĩnh viễn không có cơ hội mua đồ từ anh ta)

8. huongle_298

huongle_298 New Member

Đã thích:
    0
    Bác vaan giúp e với.
    E đang bị kẹt ở đoạn lấy anima.e đã kích hoạt được 5 bức tượng và chỉ còn duy nhất 1 bức tượng đầu tiên của dẫy bên trái (tức là đền thờ besaid).
    E quay lại đó và đánh con Dark ngay trước cổng làng sau đó vào nói chuyện với tất cả mọi người nhưng khi đi vào đền thì có 1 người đứng ngay trước cửa đền và ko cho mình vào.
    Người đó nói cái j ấy,e cũng ko nhớ chính xác lắm nhưng đại loại là:
    Làm ơn...
    Các chiến binh tu sỹ sẽ bắt giữ bạn.
    E đã đi nói chuyện với tất cả mọi người quanh đó rồi thử quay lại nhưng vẫn ko dc.
    Bác biết nguyên nhân do đâu ko thì giúp e với.

9. DreadLord

DreadLord New Member

Đã thích:
    0
    Bác vaan giúp e với.
    E đang bị kẹt ở đoạn lấy anima.e đã kích hoạt được 5 bức tượng và chỉ còn duy nhất 1 bức tượng đầu tiên của dẫy bên trái (tức là đền thờ besaid).
    E quay lại đó và đánh con Dark ngay trước cổng làng sau đó vào nói chuyện với tất cả mọi người nhưng khi đi vào đền thì có 1 người đứng ngay trước cửa đền và ko cho mình vào.
    Người đó nói cái j ấy,e cũng ko nhớ chính xác lắm nhưng đại loại là:
    Làm ơn...
    Các chiến binh tu sỹ sẽ bắt giữ bạn.
    E đã đi nói chuyện với tất cả mọi người quanh đó rồi thử quay lại nhưng vẫn ko dc.
    Bác biết nguyên nhân do đâu ko thì giúp e với.

10. fantasy88

fantasy88 New Member

Đã thích:
    0
    mình thì không gặp vấn đề gì cả. đánh xong con dark valefor thì chạy thẳng vào trong không bị ai ngăn cản cả. nếu bạn gặp vấn đề thì thử dùng airship bay đến highbridge hoặc làm nhiệm vụ đục lỗ vào bụng sin xong quay lại xem có được không

11. hoangla

hoangla New Member

Đã thích:
    0
    mình thì không gặp vấn đề gì cả. đánh xong con dark valefor thì chạy thẳng vào trong không bị ai ngăn cản cả. nếu bạn gặp vấn đề thì thử dùng airship bay đến highbridge hoặc làm nhiệm vụ đục lỗ vào bụng sin xong quay lại xem có được không

12. phuong201090

phuong201090 New Member

Đã thích:
    0
    vậy thì khả năng cao là phải đi đục lỗ rồi/
    Cám ơn bác.
    À mà ngoài Wantz ở Macalania Woods ra thì còn chỗ nào bán giáp 4 dòng trắng nữa ko bác nhỉ

13. seasea

seasea New Member

Đã thích:
    0
    vậy thì khả năng cao là phải đi đục lỗ rồi/
    Cám ơn bác.
    À mà ngoài Wantz ở Macalania Woods ra thì còn chỗ nào bán giáp 4 dòng trắng nữa ko bác nhỉ

14. nguyennhattruong255

nguyennhattruong255 New Member

Đã thích:
    0
    chỉ có mỗi Wantz bán giáp và vũ khí 4 dòng trắng thôi. Thỉnh thoảng quái trong Monster Arena cũng ngẫu nhiên rớt đồ 4 dòng trắng nhưng không tiện bằng mua trực tiếp từ Wantz

15. birdy

birdy New Member

Đã thích:
    0
    anh lytieudao đó ạ :D
    Lâu lắm mới thấy xuất hiện.
    Còn chơi game Online hem anh :D

16. lekimngocqn

lekimngocqn New Member

Đã thích:
    0
    thỉnh thoảng vào làm vài ván CF giải trí thôi chứ nghỉ game online lâu rồi. giờ chịu không thể cày game online như hồi trước, có rảnh thì cũng chơi game off với mấy game giải trí nhẹ nhàng thôi :D

17. last_samurai

last_samurai New Member

Đã thích:
    0
    Có bạc nào đang chơi bản PC không nhỉ ?
    Cho em hỏi chút , bác tải từ link nào vậy ?
    Em thì tải từ sinhvienit , khi về giải nén thì bị lỗi hay là do em getlink nhỉ ?

18. giang55359

giang55359 New Member

Đã thích:
    0
    Mình thì tải ở link sau chạy tốt
    http://www.linkneverdie.com/GameDet...2189&ten=FINAL+FANTASY+X-X-2+HD+Remaster+2016

link googledrive nhiều người download hay bị limit nên nếu download thì canh lúc đêm mà lấy link sang IDM rồi download cả 3 file cùng lúc.

19. omasakis

omasakis New Member

Đã thích:
    0
    Mình giả lập bị đứng ngay khúc này , bác nào giúp mình với
    Đoạn phim Sin ở MUSHROOM ROCK ROAD
    Mình xài PCSX2 1.4.0 + FinalFantasyX-International-JapaneseVoiceEnglishSubs[PS2][SLPS-25088](MOD_geeses).ISO

20. thuan

thuan New Member

Đã thích:
    0
Đang tải...