[Discussion] Greens V Reds - The Forever War

Thảo luận trong 'Tin Tức | Giới Thiệu - Bình Luận' bắt đầu bởi ctsang, 1/6/16.

1. tiger2006

tiger2006 New Member

Đã thích:
    0
    _ Từng dùng rồi nên mình cũng hiểu 1 tẹo, đại khái là mọi lúc mọi nơi được, ko phải ngồi lỳ ở bàn như desktop, đi offline cà phê với bạn bè tiện thì bật lên chơi chém gió cũng khá vui, và cuối cùng nhưng cũng ko kém quan trọng là nhìn ngầu, chiếm diện tích rất nhỏ nên bày biện được nhiều thứ etc. Lợi thì là vậy, hại cũng có 1 ít, đấy là giá chát so với cấu hình, và hiệu năng cùng tản nhiệt không như mong đợi :)

2. nhanlt2002

nhanlt2002 New Member

Đã thích:
    0
    _ Từng dùng rồi nên mình cũng hiểu 1 tẹo, đại khái là mọi lúc mọi nơi được, ko phải ngồi lỳ ở bàn như desktop, đi offline cà phê với bạn bè tiện thì bật lên chơi chém gió cũng khá vui, và cuối cùng nhưng cũng ko kém quan trọng là nhìn ngầu, chiếm diện tích rất nhỏ nên bày biện được nhiều thứ etc. Lợi thì là vậy, hại cũng có 1 ít, đấy là giá chát so với cấu hình, và hiệu năng cùng tản nhiệt không như mong đợi :)

3. quocviet12

quocviet12 New Member

Đã thích:
    0
    gaming laptop thì phải loại tháo rời đc vga ra mà vẫn dùng đc card on thì mới đáng đồng tiền. chứ với khí hậu vn nóng ẩm mà dùng loại vga hàn sẵn thì trc sau gì cũng tèo. tiền sửa quá tiền egpu

4. hoalekim

hoalekim New Member

Đã thích:
    0
    gaming laptop thì phải loại tháo rời đc vga ra mà vẫn dùng đc card on thì mới đáng đồng tiền. chứ với khí hậu vn nóng ẩm mà dùng loại vga hàn sẵn thì trc sau gì cũng tèo. tiền sửa quá tiền egpu

5. googless

googless New Member

Đã thích:
    0
    lap gaming bọn mi nói là loại nào, loại chơi webgame hay mấy game Moba giải trí à, còn quất game AAA thì phải 17" nhé, nhỏ hơn thì vứt vì chơi rất tù, mà dòng laptop gaming cân đc game AAA thì nó nóng thôi rồi, đắp thêm cái tản nhiệt vừa to vừa nặng thì mang như mang tạ, để lên đùi thì miễn đi, chưa kể cục sạc đi kèm cũng "nhẹ" ko kém, trừ phi điều kiện éo cho phép như ktx ko cho lắp desk, hoặc du học sinh lắp desk xong ko mang về nước đc thì mới nghĩ tới Lap Gaming

6. tytk11

tytk11 New Member

Đã thích:
    0
    lap gaming bọn mi nói là loại nào, loại chơi webgame hay mấy game Moba giải trí à, còn quất game AAA thì phải 17" nhé, nhỏ hơn thì vứt vì chơi rất tù, mà dòng laptop gaming cân đc game AAA thì nó nóng thôi rồi, đắp thêm cái tản nhiệt vừa to vừa nặng thì mang như mang tạ, để lên đùi thì miễn đi, chưa kể cục sạc đi kèm cũng "nhẹ" ko kém, trừ phi điều kiện éo cho phép như ktx ko cho lắp desk, hoặc du học sinh lắp desk xong ko mang về nước đc thì mới nghĩ tới Lap Gaming

7. tiendatexpress

tiendatexpress New Member

Đã thích:
    0
    _ Loại lap mà chơi được game AAA thì là loại siêu khủng rồi, vga toàn high end mới cân được. Mà loại như vậy mang đi khác gì mang tạ, sao đi cafe :)) Ở đây là mấy loại tầm trung thôi, 15 inch mà cũng ko phải quá nặng, tầm 3 cân đổ lại là nhét balo vác đi ok rồi :3

_ Chơi moba thực ra ko cần vga rời hay gaming laptop ... :-B

8. ladlad123

ladlad123 New Member

Đã thích:
    0
    _ Loại lap mà chơi được game AAA thì là loại siêu khủng rồi, vga toàn high end mới cân được. Mà loại như vậy mang đi khác gì mang tạ, sao đi cafe :)) Ở đây là mấy loại tầm trung thôi, 15 inch mà cũng ko phải quá nặng, tầm 3 cân đổ lại là nhét balo vác đi ok rồi :3

_ Chơi moba thực ra ko cần vga rời hay gaming laptop ... :-B

9. hoangduydk

hoangduydk New Member

Đã thích:
    0
    Đương nhiên về pp thì ko thể so với desk rồi, nhưng vấn đề tản nhiệt mình có cách này là chỉ cần kê máy lên cao 1 chút, đừng để mặc định nó nằm sát mặt bàn, dùng mấy cái nắp chai kê 4 chân nó lên, mình thì dùng cái quạt thổi dành cho lap kê dưới chân, cắm cổng usb, thì nhiệt độ cũng giảm đáng kể rôi.
    Noi chung là nều mà ko cần di chuyển thì máy bàn tốt nhất, nhưng vì mình đi xuốt nên gaming lap đối với mình là tốt nhất thôi.[/QUOTE]

10. yahiko_pain

yahiko_pain New Member

Đã thích:
    0
    Đương nhiên về pp thì ko thể so với desk rồi, nhưng vấn đề tản nhiệt mình có cách này là chỉ cần kê máy lên cao 1 chút, đừng để mặc định nó nằm sát mặt bàn, dùng mấy cái nắp chai kê 4 chân nó lên, mình thì dùng cái quạt thổi dành cho lap kê dưới chân, cắm cổng usb, thì nhiệt độ cũng giảm đáng kể rôi.
    Noi chung là nều mà ko cần di chuyển thì máy bàn tốt nhất, nhưng vì mình đi xuốt nên gaming lap đối với mình là tốt nhất thôi.[/QUOTE]

11. fantamahu

fantamahu New Member

Đã thích:
    0
  12. hieuhh

hieuhh New Member

Đã thích:
    0
    Vấn đề là về VN 470 hình như bị làm giá quá đáng!

13. bao_ngoc77

bao_ngoc77 New Member

Đã thích:
    0
  14. nganha84dn

nganha84dn New Member

Đã thích:
    0
  15. banbonphuong

banbonphuong New Member

Đã thích:
    0
    Gaming laptop đắt hơn máy bàn là chuyện hiển nhiên rồi, cứ lôi giá ra so sánh làm gì ? Quan trọng là mục đích mua để làm gì ? Mấy ông suốt ngày chỉ ngồi nhà thì thấy thừa thãi là đúng, như mềnh phải đi học đi làm nhiều nơi liên tục, nhà chật, lâu lâu lại phải chuyển nhà nên laptop là lựa chọn duy nhất.

Còn thời của gaming laptop phải to + hầm hố + siêu đắt như AlienWare cũng qua lâu lắm rồi. Nếu chỉ xem quảng cáo thì đúng là chỉ thấy AW/Asus/MSI tràn ngập, còn tìm hiểu kỹ thị trường mới biết nhiều dòng xịn + rẻ hơn nhưng ít người biết vì tụi nó không đổ tiền vào quảng cáo. Ví dụ tiêu biểu nhất là Clevo (1500$ cho i7 + 1070, 2.5kg) hoặc Aorus.

16. minhthudtu

minhthudtu New Member

Đã thích:
    0
    nó cho mình chọn cấu hình laptop luôn à :-? thế thì tản nhiệt có tốt ko nhỉ :D
    1500$ gần 30tr rồi :-?
    với tên tuổi lạ quá nhiều người bảo thủ ko chịu dùng đâu :))

17. gacon2404

gacon2404 New Member

Đã thích:
    0
    Bác phải so giá với mấy dòng gaming laptop cùng cấu hình, chứ cứ so với desktop thì vỡ mặt :))

Dòng Clevo này ít người biết vì nó không bỏ xu nào cho quảng cáo, chỉ build barebone và phân phối đi khắp thế giới, cho reseller tự config và chọn thương hiệu (vd ở US nó được gọi là Sager, ở EU thì nổi nhất là XMG). Nhờ thế trong đống gaming laptop giá của nó là cạnh tranh nhất, ngoài ra 1 số lợi thế khác là build và tản nhiệt tốt, design đơn giản không hầm hố. Những người đã biết và dùng qua rồi thì gần như không đụng đến những dòng khác nữa, trong đó có mình :">

18. mi_nhoon

mi_nhoon New Member

Đã thích:
    0
    cậu ở Anh à ? thằng Clevo này nãy xem qua thì nó chỉ ship Anh và Europe :-?

19. TiVi

TiVi New Member

Đã thích:
    0
    Vậy cho mình hỏi ở VN (HCM) thì có ai phân phối chưa hay phải oder từ nc ngoài về? Mình đang tính làm 1 con lap do phải di chuyển nhiều. Tầm 1k5 ở VN có những con nào ngon vậy bác?

20. mrdzung

mrdzung New Member

Đã thích:
    0

Mình ở Pháp. Ở VN trước cũng có 1 hãng của Sing phân phối dòng này dưới hiệu Aftershock, mà giờ nó không bán nữa thì phải. Ở VN muốn mua rẻ nhất thì chỉ có nhờ người xách tay từ US về, mua ở EU vẫn đắt. Ví dụ thằng này ở US : http://www.xoticpc.com/sager-81-series-laptops.html

Đang tải...